เกี่ยวกับโรงเรียน
กิจกรรมเตรียมพร้อมเตรียมใจก่อนสาธารณภัย
![](files/gallery/12[4].jpg)
วันอังคารที่ 20 เดือนมิถุนายน 2566 โรงเรียนได้จัดให้มีการสาธิตการป้องกันตนเองจากภัยพิบัติจากถังแก๊ส การปฐมพยาบาล CPR และการเอาตัวรอดของนักเรียนระดับอนุบาลเมื่อติดอยู่ในรถตู้ จากหน่วยงานป้องกันภัยมูลนิธีปอเต็กตึ๊ง ศูนย์โยธิน ซึ่งได้รับความสนใจจากคณะครูและนักเรียนเป็นอย่างมาก โดยเฉพาะการปฐมพยาบาล CPR คณะครูและนักเรียนได้ลงมือปฏิบัติทุกคน